ภาษีหัก ณ ที่จ่าย

(อ่าน 890 ครั้ง)

ทวิน บัญชี

• บัญชีชั้นกลาง
  • **
  • Like 21

ภาษีหัก ณ ที่จ่าย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 02:32:27 PM »
ถ้าเราอยากรู้ว่าบริษัท ที่รับจ้างทำของ สื่อสิ่งพิมพ์ต่างๆ สามารถหัก ณ.ที่จ่าย ได้หรือไม่ได้
มีวิธีสังเกตุ จากตรงไหนค่ะ ถ้าหักไม่ได้แต่เราหัก ณ ที่จ่ายไปแล้วผดไหม

เฌอร์

• CPA
  • ผู้ตรวจสอบบัญขี
  • Like 48
    • จดทะเบียนบริษัท

Re: ภาษีหัก ณ ที่จ่าย

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 03:34:28 PM »
  :-*  :-*ดูจากการจ้างที่ตัวผู้ว่าจ้างก็ได ถ้าเราจ้างเขาเราก็ย่อมทราบว่ามีการจ้างทำของแล้ว และเมื่อบริษัทฯ จ่ายค่าจ้าง ก็ต้องหักภาษี ณ ที่จ่ายได้

หาต่อ >> ภาษีหัก ณ ที่จ่าย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
พิมพ์ชื่อประเทศของเราลงไป: