อยากได้แบบ ใบแนบภงด.1 เป็นโปรแกรม Excel

(อ่าน 4765 ครั้ง)

พยายาม

• บุคคลทั่วไป
อยากได้แบบ ใบแนบภงด.1 ที่เป็นโปรแกรม Excel  :-*

เฌอร์

• CPA
  • ผู้ตรวจสอบบัญขี
  • Like 48
    • จดทะเบียนบริษัท

Re: อยากได้แบบ ใบแนบภงด.1 ที่เป็นโปรแกรม Excel

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:52:29 AM »
ใบนบ ภงด.1 สามารออกแบในโปรแรกม EXCEL เองได้เลยค่ะ แต่แนะนำว่าใช้แบบของกรมสรรพากรก็ได้นะค่ะ สะดวกดี ประหยัดด้วยค่ะ
 :)

ทวิน บัญชี

• บัญชีชั้นกลาง
  • **
  • Like 21

Re: อยากได้แบบ ใบแนบภงด.1 ที่เป็นโปรแกรม Excel

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:09:07 AM »
แนะนำว่า ใช้ใบแนบของกรมสรรพากรดีกว่าครับ เพราะถูกต้องค่ะ >:(

เล็ก

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 04:39:54 PM »
แต่ของสรรพากรไม่มีช่องให้ลงค่าล่วงเวลาอะค่ะ

เฌอร์

• CPA
  • ผู้ตรวจสอบบัญขี
  • Like 48
    • จดทะเบียนบริษัท

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 08:26:54 AM »
ในกรณีที่มีเงินได้เป้นค่าล่วงเวลา สรรพากรถือว่าเป็นเงินได้ของพนักงาน ให้ใส่องรวมกับเงินได้ของพนักงานเลยค่ะ ตามแบบฟอร์มของกรมสรรพากรเลยค่ะ wanwan012

หาต่อ >> อยากได้แบบ ใบแนบภงด.1 เป็นโปรแกรม Excel

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
พิมพ์ชื่อประเทศของเราลงไป: